S M A S H
เข้ามาแล้วมาสมัครด้วยนะครับ
ไม่ใช่มาดูเฉยๆ

Join the forum, it's quick and easy

S M A S H
เข้ามาแล้วมาสมัครด้วยนะครับ
ไม่ใช่มาดูเฉยๆ
S M A S H
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ประกาศจากทางเว็บ!!
เตรียมตัวพบ กับ The SMASH SeaSon II !!!!!!!!!!!! ได้ในที่นี้เร็วๆนี้ คาดว่าจะไม่เกิน ปีหน้า ปลายปีนี้เจอกัน!!
หน้าต่างๆ
??????????? ??—??? ??????????????”??????????? ??—??? ??????????????”??????????? ??—??? ??????????????”
Clock
ติดต่อไม่ได้ คลิ๊ก HI5 หรือ Facebook
??????????? ??—??? ??????????????”??????????? ??—??? ??????????????”
เว็บเพื่อนบ้านครับ!!
??????????? ??—??? ??????????????”

แก้ปัญหา windows genuie ขึ้นหน้าจอหรือรูปดาวที่อยู่ล่างขวา !

2 posters

Go down

แก้ปัญหา windows genuie ขึ้นหน้าจอหรือรูปดาวที่อยู่ล่างขวา ! Empty แก้ปัญหา windows genuie ขึ้นหน้าจอหรือรูปดาวที่อยู่ล่างขวา !

ตั้งหัวข้อ  Gware19 Tue Sep 29, 2009 3:03 pm

ไม่เป็นไรครับ ถ้าใครเผลอหรือเจอปัญหานี้ ผมมีทางแก้ให้ครับ เพิ่งจัดการไปเมื่อเช้านี้เองครับ ตอนนี้ก็ใช้งานได้ปกติ
สำหรับตัว Genuine ตัวนี้ มันจะคอยเตือนเครื่องเราตลอดว่า ไม่มี License ประมาณนี้ครับ แล้วก็จะให้เรา ซื้อของแท้ จาก Microsoft ทุกครั้งที่เปิดเครื่องจะมีการเตือนและให้เรากด Resolve และ Resolve Later ถ้าเรายังไม่ได้แก้ไข ต้องกด Resolve Later ก็สามารถใช้งานได้ตามปกติ แต่มันรำคาญครับ

1.เข้าTask Manager ของ Windows โดยการกด Ctrl+Alt+Del (Control + Alternate + Delete) น่าจะคุ้น ๆ กันนะครับ

2.เข้า Tab Process แล้วหา Process ที่ชื่อ WgaTray.exe ทำการ End Process ทิ้งไปครับ (แต่ไม่ต้องตกใจ เพราะมันจะรันขึ้นมาอีกทันที)

3.Restart เครื่อง โดยกด F8 ขณะที่ Boot เครื่อง เพื่อเข้า Safe Mode

4.เข้าุ Task Manager อีกครั้ง แล้วทำการลบ WgaTray.exe ใน Task Manager

5.ลบ WgaTray.exe ใน C:WindowsSystem32 (สำหรับส่วนนี้กับข้อด้านบน ต้องทำรวดเร็วนิดนึงครับ เพราะเราจะไม่สามารถลบไฟล์ได้ ถ้ายังมี Process รันใน Task Manager ดังนั้น ให้ลบใน Task Manager ก่อนแล้วลบไฟล์ .Exe ทิ้ง อาศัยความไวหน่อยครับ)

6.ลบ WgaTray.exe ใน C:WindowsSystem32dllcache (ถ้ามี)

7.ทำการเปิด Register Editor โดย เข้า Start Menu -> Run พิมพ์ regedit แล้วกด Enter

8.เปิดตามรายละเอียดด้านล่างครับ HKEY_LOCAL_MACHINESOFTWAREMicrosoftWindows NTCurrentVersionWinlogonNotify

9.ลบโฟลเดอร์ WgaLogon และรายละเอียดข้างในทิ้งทั้งหมดครับ

10.Restart เครื่องใหม่อีกครั้งเข้าสู่ระบบปกติ
เท่านี้เครื่องคุณก็กลับมาเป็นปกติแล้วครับ ไม่มีอะไรมากวนตากวนใจ หวังว่าคงเป็นประโยชน์สำหรับทุกคนนะครับ
Gware19
Gware19
Memberss
Memberss

: 27

ขึ้นไปข้างบน Go down

แก้ปัญหา windows genuie ขึ้นหน้าจอหรือรูปดาวที่อยู่ล่างขวา ! Empty ......................

ตั้งหัวข้อ  Gware19 Tue Sep 29, 2009 3:04 pm

ใครอยากใช้ก็ใช้ไป ถ้ามี genuine ขึ้นมานะถ้าไม่มีอย่าไปทํา

ผมก็เป็น แก้แล้วด้วย

Very Happy
Gware19
Gware19
Memberss
Memberss

: 27

แก้ปัญหา windows genuie ขึ้นหน้าจอหรือรูปดาวที่อยู่ล่างขวา ! Empty เจ๋งโคตร

ตั้งหัวข้อ  sokok22867 Mon Nov 15, 2010 7:56 am

ที่บ้านเค้าไม่ขึ้นอะ หรือว่าเพราะไม่ได้ต่อเน็ต Twisted Evil

sokok22867

: 31

ขึ้นไปข้างบน